|
เริ่มต้นด้วยการบรรยายในหัวข้อ 'Our Road Ahead in the Era of AI Transformation’ จากคุณโอม ศิวะดิตถ์ National Technology Officer บริษัท ไมโครซอฟท์ (ประเทศไทย) โดยให้ความรู้และแนวทางการพัฒนาในยุคของการเปลี่ยนแปลงด้วย AI
|
ต่อด้วยการบรรยายในหัวข้อ Human – AI Collaboration in the age of Copilot โดยคุณบารมี สุวรรณสินพันธุ์ Account Technology Strategist ซึ่งเน้นให้ความสำคัญกับความร่วมมือระหว่างมนุษย์และ AI ด้วย Copilot ปิดท้ายด้วยกิจกรรม "Prompt Engineering Challenge" Insights ซึ่งเป็นการทดสอบทักษะและความคิดสร้างสรรค์ของผู้เข้ารับการอบรม โดยอ.เจมส์–ธีรานนท์ ศิริกุลพิริยะ เพื่อเสนอความคิดที่มีประโยชน์ในการพัฒนาในยุค AI First |
|
![]() |
![]() |
โดยคณะผู้บริหารจาก สพร. นำโดยคุณไอรดา เหลืองวิไล รอง ผอ. รักษาการ ผอ.สพร. คุณชรินทร์ ธีรฐิตยางกูร ผอ.สถาบัน TDGA พร้อมด้วย ดร.ศุภวรรณ ธาราโภคากุล ที่ปรึกษาดิจิทัลอาวุโส ร่วมให้คำแนะนำและดูงานในครั้งนี้